Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 53

Chủ đề: gui nghe si Vu Linh

Thanks
    0

Mặc định gui nghe si Vu Linh

anh Vu Linh oi !
    em da xem anh hat rat nhieu tuong nhung em thay anh dong ve cai luong xahoi thi rat hay vay anh co suy nghi gi ve vai dien cua minh khi dong tuong cai luong tam ly xa hoi khong?
    [/b]

Thanks
    0

Bạn "maimaicodonlx" ơi, fan "trung thành" của anh VLinh như K mà còn không gặp được anh nè, K không nghĩ anh Linh đọc được câu hỏi của bạn đâu.

Thanks
    0

Không biết bây giờ NSUT VŨ Linh làm gì? Và diễn ở đâu vậy? Có bạn nào biết giúp mình với.

Thanks
    0

anh LINH sau hai suất tại rạp HĐ , hiện giờ đang lưu diễn ở miền Trung đó bạn !!!!

Thanks
    0

Vậy hả? Anh có diễn với nhóm Hội Ngộ Tài Năng k? Bạn cung cấp cho mình một số vai diễn va lý lịch của Linh giúp mình được k?

Thanks
    0

anh LINH hiện giờ vẫn đang ở miền Trung , còn HNTN thì chờ anh về mới biết.
    Vài dòng lí lịch và 1 vài nhận xét về anh LINH gửi cho bạn :

Trên sân khấu, cái đẹp của người nghệ sĩ là cái đẹp của nhân vật. Khi người xem công nhận một tài năng, họ thường gọi tên nhân vật thay cho nghệ danh. Và đây là niềm hạnh phúc vô bờ của người nghệ sĩ trên con đường nghệ thuật. Và để có một vị trí vững vàng trong lòng người mộ điệu quả là không dễ. Ngoài tài năng người nghệ sĩ còn phải rèn luyện, học hỏi, phấn đấu và không ngừng phát huy tất cả tiềm năng nghệ thuật của mình. Một trong những nghệ sĩ mà vai diễn để lại ấn tượng sâu đậm trong lòng khán giả là: VŨ LINH .

Nhắc đến Vũ Linh, có lẽ không ai quên được những phút xuất thần của anh trong dáng dấp thư sinh, hiền hậu và chân tình qua vai diễn Lương Sơn Bá (Lương Sơn Bá - Chúc Anh Đài), trong hình ảnh một cậu ấm ăn chơi lêu lổng Vinh (Làm dâu nhà giàu), trong vẻ nông dân chân chất, thật thà và hơi khờ của Lúa (Chàng Lúa) hay trong một cụ già chậm chạp, ánh mắt luôn chứa chan nhiều tâm sự - Trung (Vết thương kỷ niệm)... Anh còn hoá thân rất thành công vào vai một vì vua anh minh đa tình trong vở cải lương tuồng cổ Xử án Bàng Quý Phi hay một Từ Hải Thọ (Xử bá đao Từ Hải Thọ) rất oai phong, khí thế nhưng mang nặng tình nhà nợ nước...

Tài năng của Vũ Linh thể hiện qua từng vai diễn. Anh là một nam diễn viên luôn dành được nhiều sự ưu ái và ngưỡng mộ của khán giả yêu mến sân khấu cải lương. Thế còn với những bạn diễn trên sân khấu thì sao? Chúng ta hãy nghe nhận xét của hai nữ nghệ sĩ Mỹ Châu và Thanh Ngân.

Mỹ Châu: "Vũ Linh có sức hút như nam châm"

"Vũ Linh nhỏ hơn tôi cả về tuổi đời lẫn tuổi nghề. Tôi đã từng đóng chung với Vũ Linh trong các vở: "Phàn Lê Huê phá ngũ long trận", "Nặng gánh giang san", "Thần nữ dâng ngũ linh kỳ"... Có thể nói, Vũ Linh là người bạn diễn hợp ý nhất. Vũ linh là một nghệ sĩ quá đỗi thông minh, nhạy bén sân khấu. Một tính cách ở Vũ Linh tôi rất mến đó là tính nghiêm túc trong khi tập cũng như khi bước ra sân khấu. Thực sự Vũ Linh rất có sức hút. Một sức hút khó lòng chống cưỡng được cho dù người khó tính đến mấy. Sức hút trong nghề, người ta ví như nam châm".

Thanh Ngân: "Bất cứ cô đào trẻ nào diễn chung với Vũ Linh, nghề cũng tiến bộ hơn"

"Em có may mắn là được diễn chung với anh Vũ Linh. Có thể nói, ai trong số diễn viên trẻ khi được đóng cặp với anh Vũ Linh cũng sẽ tiến bộ hơn trong nghề. Em vừa quý nhưng cũng vừa sợ anh Linh. Ðó là nỗi sợ của một đứa em trước người anh luôn nghiêm khắc với mình. Khi em diễn có gì sai, anh Linh thấy chưa được, anh sửa liền mà thường thì anh chê em nhiều chứ khen thì chưa có".

Còn Vũ Linh, anh sẽ tự bạch và tâm sự về mình ra sa o?

"Được khán giả tin yêu, đó là niềm hạnh phúc đối với Vũ Linh. Nhưng có một niềm hạnh phúc lớn hơn cái hạnh phúc đó, chính là việc Linh được đem lời ca tiếng hát của mình phục vụ khán giả khắp mọi miền đất nước. Hy vọng khán giả sẽ vui vẻ, hạnh phúc và yêu đời mỗi khi xem Linh biểu diễn trên sân khấu".

Đôi nét tự bạch của Vũ linh:

Tên thật : Võ Văn Ngoan
    Năm sinh : 1958 tại Chợ Lớn.
    Vào nghề : Năm 1972.
    Những bậc thầy dìu dắt : Văn Vĩ, Minh Tơ, Trương ánh Loan, Diệu Hiền, Ngọc Ðáng,...
    Vai diễn thành công và thích nhất : Sơn xì ke (vở Giũ áo bụi đời).
    Màu sắc ưa thích : trắng, đen, xanh nhạt.
    Món ăn thích nhất : Móng heo hầm, Canh ngót.
    Giải trí : Xem phim, ca nhạc.

Thanks
    0

Mặc định Thanks so much

Cảm ơn Trucvan nhiều lắm ! Mình rất thích giọng ca và cách diễn của anh.Ở anh có một nét diễn rất có lửa ,mỗi khi anh diễn sân khấu trở nên sáng rực hơn.Tôi rất hâm mộ anh và luôn cầu mong anh hạnh phúc và được nhiều công chúng mến mộ. Cảm ơn Truc Van nhiều ,nhớ cung cấp thông tin về nsut Vũ Linh cho mình nhe! C

Thanks
    0

cái gì chứ có thể trao đổi về anh LINH với các bạn là niềm vui của V mờ....nhất định là sẽ cố gắng cung cấp nhiều tin hơn nữa cho các bạn !

Thanks
    0

Vậy là mừng wá ! cảmơn trucvan trứớc nhe.Kể từ nay hể có thjong tin gì về anh Linh bạn post cho mình biết nhe.Van rat la de thuong...............hiiiiiiiiiiiiiiiiiii......... .. :lol:

Thanks
    0

cám ơn lời khen ! Trúc Vân dễ thương từ trước tới giờ lận mà !!!!

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ỷ Thiên Đồ Long Ký, Vũ Linh,Tài Linh,Ngọc Huyền
    Bởi Tinh Tam trong diễn đàn VỞ DIỄN & KHÁN GIẢ
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 08-01-2009, 01:03 PM
  2. NSƯT VŨ LINH - TÀI LINH trong "Chiêu Quân Cống H
    Bởi QuynhHoa trong diễn đàn NGHỆ SĨ & NGƯỜI HÂM MỘ
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 10-28-2008, 10:24 PM
  3. Nghe một số trích đoạn cải lương sưu tầm
    Bởi ice trong diễn đàn THƯ VIỆN CẢI LƯƠNG & TIỂU SỬ NGHỆ SĨ
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 04-05-2007, 01:56 PM
  4. Yeu nghe thuat hay giet chet nghe thuat?
    Bởi Hoang Tuan trong diễn đàn NGHỆ SĨ & NGƯỜI HÂM MỘ
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 09-29-2005, 09:17 PM
  5. Cháu thích nghe cải lương.
    Bởi dtbmai trong diễn đàn TÁC GIẢ - TÁC PHẨM
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 08-12-2005, 03:32 PM